* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CONGTYXULYNUOCTHAI.NET", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Singlemode: 0974.002.002

Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp dùng đi trong nhà hoặc ngoài trời phù hợp với các công trình cáp quang Multimode tốc độ cao.

Cáp quang Commscope AMP Multimode 4 FO (4 Core) 50/125µm sử dụng được cả ở trong nhà lẫn ngoài trời.Chúng thường được sử dụng nhiều trong các hệ thông mạng công, nghiệp mạng nội bộ....
Thietbiquang thời điểm hiện tại đang phân phối nhiều loại cáp có sẵn như : cáp bọc thép và không bọc thép với cấu trúc dạng ống đơn (single loose tube) và dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube).
Dạng ống đơn hay còn gọi là Single Loose Tube sẽ có một ống đệm bên trong sợi cáp, với lớp hợp chất chống thấm nước dạng khô, cùng với một lớp thép mỏng và lớp vỏ bằng chất polyethylene (MDPE) bên ngoài giúp cáp chống chịu tốt hơn.Cấu trúc dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube) sẽ có thêm nhiểu lớp ống đệm với nhiều sợi dây căng nhỏ chống nước, và lớp vỏ polyethylene bên ngoài. Vỏ cáp có màu đen và Học bằng chất có ma sát kém giúp dàng di chuyển trong thi công và lắp đặt
Cáp hoàn toàn đáp ứng những yêu cầu về hiệu suất. Đối với cáp có cấu trúc bọc thép giúp tăng tính chịu lực thích hợp khi chôn trực tiếp.



Cáp quang Multimode là loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Đây là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps.

Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh được bảo vệ khá kỹ bởi lớp kim loại, dây treo cường lực và lớp vỏ nhựa cứng. Cáp có cấu trúc ống đệm lỏng giúp đảm bảo độ linh hoạt và tránh bị gãy gập. Loại cáp này hiện nay chưa sản xuất được tại Việt Nam do đòi hỏi công nghệ hiện đại và trình độ cao, cũng chính vì thế mà giá cáp sợi quang Multimode 4 core khá cao so với các loại cáp khác.

2. Thông số kỹ thuật sản phẩm Cáp quang Multimode 4 Core ( 4 sợi) GYXTW:

    Vỏ cáp được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có độ bền cao và chịu được mưa nắng lâu ngày
    Cáp được bọc một lớp lá thép mỏng giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp, chống tác động tối đa từ môi trường
    Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế dộ võng của cáp và gia tăng độ cứng
    Loại sợi quang: sợi Multimode  hoặc 62.5/125 µm
    Dung lượng: 4 Sợi Multimode
    Tốc độ truyền tối đa: 1 Gigabit/s
    Đường kính cáp: 8 mm
    Quy cách đóng gói: Lô gỗ dài từ 2000-4000m/lô

Cáp quang Multimode 4 sợi, indoor/outdoor có đường kính 50/125um và 62,5/125um, là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây, nên cáp quang đa năng multimode indoor/outdoor là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ, mạng camera, phòng cháy....

  Cáp quang multimode 4 sợi, trong nhà/ngoài trời, do www.daiduongtechco cung cấp là sản phẩm chất lượng cao, hoạt động ổn định, tốc độ lên tới 1 Gbps, là lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng mở rộng mạng Lan nội bằng cáp quang, LAN cáp quang.



Đặc trưng của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor

    Đi dây cả ứng dụng trong nhà lẫn ứng dụng ngoài trời
    Dung lượng sợi lên tới 4 sợi, tốc độ làm việc 1Gbps
    Sợi thép gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.

Đặc điểm kỹ thuật của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor:

    Loại sợi quang: multimode 50/125um, 62,5/125um
    Dung lượng: 4 sợi, multimodemode
    Đường kính cáp: 8mm
    Bán kính cong tối thiểu: khi lắp đặt: 80mm, khi sử dụng: 160mm
    Cấu trúc cáp: ống lỏng, 1 ống

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4 fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. thegioicapquang chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án. Quý khách quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp để được hỗ trợ miễn phì.

Cáp quang 4FO Singlemode loại cáp quang treo thông dụng được sử dụng phổ biến nhất hiện nay. Cáp treo 4Core mang cung cấp đường truyền dự phòng với các hệ thống sử dụng 2 sợi quang mang đến giải pháp dự phòng hợp lý cho các doanh nghiệp. Cáp 4FO Singlemode chính hãng không chỉ chất lượng tốt và giá thành cũng rất cạnh tranh.

Có lẽ đây cũng là lý do khiến loại cáp quang treo Singlemode này được ưa chuộng và sử dụng hơn hẳn phần còn lại.

Thông số cơ bản của cáp quang FTTH 4 sợi


- Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655.
- Từ 2 – 12 sợi quang SMF.
- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
- Sợi cáp quang 4 sợi sử dụng trong cáp tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.
- Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...
- Cáp được thiết kế phù hợp để lắp đặt trên cột, trong nhà, bên ngoài, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.
- Lớp vỏ ngoài bằng nhựa HDPE, không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và bức xạ tử ngoại.
- Các thông số cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA
Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp quang treo Singlemode 4FO chính hãng

a. Loại sợi : Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

b. Đường kính trường mốt : Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng  1310 nm ,nằm trong phạm vi 8,6 mm  đến 9,5mm;

c.  Sai số của đường kính trường mốt : Không vượt quá ± 0,7 mm giá trị danh định.

d.  Đường kính vỏ :

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125 mm ;

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá ± 1 mm giá trị danh định ;

e. Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt : Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;

f.  Độ tròn đều của vỏ : Độ không tròn đều của vỏ tối đa  2 %.

g.  Bước sóng cắt :Các giá trị λc và  λcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc <  1280 nm;

+ λcc  ≤ 1260 nm;

h. Hệ số suy hao : Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm :  < 0,40 dB/Km ;

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm :  < 0,30 dB/Km;
 


Cáp quang Singlemode

Đa phần cáp quang single mode chỉ dùng cho đường trục, ngoài việc giá thành, yêu cầu công nghệ của cáp single mode rất khắc khe, và rất khó trong việc thi công cũng như sử dụng. Lý do: lớp lõi của cáp single mode rất nhỏ (khoảng 27 Micromet), còn cáp multi mode thi lớn hơn nhiều (khoảng 130 Micromet). Ngoài ra, do kết cấu lõi single mode cho ánh sáng đi theo đường thẳng, mà giá thành chế tạo, độ chính xác trong thi công, thiết bị công nghệ cao... làm cho cáp Single Mode khó thực hiện trong các công trình dân sự.
Nhua Chất dẻo được phát triển mạnh mẻ bởi ai ?, Tuy vậy, đây chưa thực sự được gọi là hợp chất đánh dấu sự bắt đầu xuất hiện của nhựa plastic bởi nó vẫn được chế tạo từ các hợp chất tự nhiên.
Dịch vụ seo Báo giá từ khóa đơn giản hơn tại Vietseo, Nếu bạn cảm thấy hoang mang về mức báo giá SEO từ khóa với muôn vàng cách tính không giống nhau, có một giải pháp thuận lợi hơn cho bạn là tham

Mặc dù đã xuất hiện được hơn 30 năm nay, nhưng chuẩn kết nối âm thanh optical mới chỉ được nâng cấp và tinh chỉnh một vài lần để trở nên phù hợp hơn với công nghệ trên các thiết bị hiện đại, qua đó nâng cao hiệu năng sử dụng. Hữu ích là thế nhưng tại sao các cổng âm thanh optical vẫn không được đông đảo mọi người ưa chuộng? Có lẽ sẽ phải cần đến cả một công trình nghiên cứu để trả lời cho câu hỏi này nhưng chúng ta có thể hiểu nôm na rằng khi cổng optical xuất hiện, sự ưu việt mà nó đem lại vượt quá nhu cầu sử dụng ở thời đó, khi mà số lượng người dùng Tivi, dàn âm thanh tại gia còn rất hạn chế, nói gì đến việc những người dùng phổ thông sử dụng loại công nghệ mới này. Và nhiều năm sau, cho đến khi người tiêu dùng phổ thông bắt đầu quan tâm hơn đến các kết nối nhằm nâng cao chất lượng nghe - nhìn tại gia thì các loại cáp optical lại bị lu mờ bởi cáp HDMI, nguyên nhân là do chuẩn HDMI không chỉ đơn giản mà còn tiện dụng hơn rất nhiều vì nó hỗ trợ truyền tải tín hiệu hình ảnh và âm thanh cùng lúc, không những vậy, HDMI còn hỗ trợ các định dạng âm thanh có độ phân giải cao hiện đại hơn như Dolby TrueHD và DTS HD Master Audio… Còn các cổng optical thì không.

Tóm lại, Cổng Optical là loại cổng được sử dụng phổ biến trên cách dòng Smart Tivi, các dàn âm thanh hiện nay. Công dụng của nó là giúp truyền tải âm thanh với tốc độ cực kì cao và chất lượng âm truyền đến dàn âm thanh vô cùng ấn tượng chỉ thông qua 1 sợi cáp rất nhỏ gọn. Dây cáp optical có thể truyền tải âm thanh nhanh gấp vài nghìn lần so với những loại dây cáp thông thường khác, ngoài ra chúng còn có khả năng tái tạo lại âm thanh, vì thế, nếu bạn quan tâm đến việc việc truyền tải âm thanh chất lượng cao từ tivi ra các thiết bị ngoại vi khác thì cổng optical lựa chọn sáng giá.
Tính đa dụng của cổng âm thanh optical



Nếu ngày này cáp HDMI hầu như đã thay thế hoàn toàn cáp TOSLINK (optical), thì tại sao công nghệ này vẫn chưa bị khai tử? Ít ra thì cáp TOSLINK vẫn còn rất hữu ích trong những trường hợp cụ thể sau đây, vậy nên việc không được sử dụng đại trà không có nghĩa là cáp TOSLINK phải được chuyển xuống các bảo tàng hay bị coi là một tiêu chuẩn đã lỗi thời.

Hệ thống cáp TOSLINK vẫn có khả năng truyền tải được số lượng lên đến 7.1 kênh âm thanh có độ phân giải rất cao. Tuy nhiên, đối với phần lớn các thiết lập của người dùng phổ thông hiện nay, sẽ hoàn toàn không có sự khác biệt rõ rệt nào giữa chất lượng âm thanh khi sử dụng cáp HDMI hoặc cáp TOSLINK.

Mục tiêu của bài viết này không phải là thuyết phục bạn chuyển từ cáp HDMI sang TOSLINK. Nếu bạn đang hài lòng với hệ thống của mình, chẳng có lý do gì để thay đổi cả. Mọi thay đổi sẽ kéo theo những chi phí phát sinh trong khi chất lượng có được cải thiện hay không thì chưa thể dám chắc. Mục đích của bài viết này là muốn làm nổi bật ý nghĩa và công dụng của cổng TOSLINK. Có thể coi chúng như một vị cứu tinh của thế giới âm thanh kỹ thuật số. Chỉ khi bạn đòi hỏi một hệ thống âm thanh có chất lượng tốt hơn, vượt xa với những thiết lập phổ thông, khi đó bạn sẽ nhận ra được giá trị thực sự của các cổng optical này.

Dưới đây là ba tình huống phổ biến mà khi đó TOSLINK hoàn toàn đánh bại HDMI.
Khi bạn sử dụng các thiết bị âm thanh cũ

Các thiết bị âm thanh “vintage” vẫn mang lại những chất rất riêng cho người sử dụng. Phần lớn các TV, dàn âm thanh, cũng như nhiều đầu phát Blu-ray, bảng điều khiển trò chơi và các thiết bị khác vẫn có cổng TOSLINK. Bạn có thể truyền tải tín hiệu video từ nguồn qua cổng HDMI sau đó sử dụng cổng optical để đưa tín hiệu âm thanh đến thiết bị thu và loa của bạn. Hãy nhớ rằng, TOSLINK đã có mặt trên thị trường từ năm 1983, vậy nên có khả năng các bộ thu âm thanh/video cao cấp được sản xuất trong một hoặc hai thập kỷ qua vẫn còn hỗ trợ cổng TOSLINK.

Bạn hoàn toàn có thể tách tín hiệu âm thanh ra khỏi cáp HDMI nhưng đó là nhiệm vụ không hề đơn giản, đòi hỏi phải sử dụng bộ giải mã chuyên dụng, bộ điều hợp và một loạt những yêu cầu về kỹ thuật số khác. Nếu bạn cần phải cô lập tín hiệu âm thanh từ một nguồn kỹ thuật số, cách dễ dàng nhất đó là thông qua cáp TOSLINK.



Một ví dụ khác: Bạn sở hữu một dàn loa tuyệt đẹp được kết nối với một bộ thu chất lượng, nhưng máy thu đó đã quá cổ nên không hỗ trợ một kết nối kỹ thuật số nào, cũng không có cả cổng TOSLINK luôn. Lúc này, bạn sẽ phải cần đến một bộ chuyển đổi giữa quang trên dàn loa và bộ thu. Cụ thể bạn có thể ngắt âm thanh ra khỏi cổng kỹ thuật số và kết nối nó với bất kỳ thiết bị analog nào mà bạn muốn: tai nghe không dây, máy thu cũ, hệ thống âm thanh từ thời kỳ thập niên 90 của thế kỷ trước hoặc bất kỳ hệ thống nào khác mà chỉ hỗ trợ tín hiệu âm thanh analog.

Bạn sẽ phải làm gì trong khi bản thân bạn thì muốn sử dụng một cặp tai nghe analog để kết nối với TV trong khi vợ/chồng của bạn lại muốn sử dụng loa để họ có thể nghe cho to hơn? Nhiều thiết bị thu và TV có các giắc cắm tai nghe cũ nhưng hầu hết tín hiệu âm thanh đến loa sẽ bị ngắt khi bạn kết nối tai nghe vào thiết bị. Trong trường hợp này, bạn có thể sử dụng cùng bộ chuyển đổi TOSLINK để truyền tín hiệu âm thanh đến bất cứ thiết bị nào mà bạn muốn mà không phải bận tâm về các tiêu chuẩn bảo vệ nội dung như đối với HDMI.
Loại bỏ hiện tượng ù, nhiễu âm thanh

Các vòng lặp tiếp đất (Ground loops) xét theo khía cạnh kỹ thuật điện là một chủ đề khá phức tạp. Thay vì đi sâu vào nghiên cứu các mô tả phức tạp về các vòng lặp tiếp đất (bạn có thể tìm hiểu qua một bài báo về khái niệm này nếu muốn tìm hiểu sâu hơn) thì có thể nói rằng một vòng lặp tiếp đất có thể xuất hiện trong nhà của bạn khi có một sự khác biệt tiềm ẩn giữa điện áp (năng lượng) so với đất giữa hai thiết bị sử dụng thì dòng điện có thể truyền từ thiết bị này qua thiết bị khác thông qua cáp dữ liệu song song để cân bằng điện áp (năng lượng) giữa hai thiết bị. Điều này có thể gây ra những âm thanh “vo ve" khó chịu cho loa của bạn.

Các vòng lặp tiếp đất

Một trong những nguyên nhân phổ biến nhất của vòng lặp tiếp đất trong thiết bị truyền thông gia đình là thiết bị cáp được nối đất kém. Trong tình huống này, các ổ cắm điện của bạn và các thiết bị truyền thông được kết nối nằm trên một mặt đất nhưng cáp đồng trục được kết từ một mặt phẳng khác. Sự chênh lệch giữa vị trí, công suất và tổng năng lượng tiềm ẩn của hai địa điểm nối đất khác nhau gây ra tắc nghẽn trong hệ thống điện. Thông thường “cuộc xung đột mặt đất” này không có gì quá nghiêm trọng và bạn thậm chí còn không thể phát hiện ra trừ khi bạn nghe thấy những tiếng nhiễu trên loa và thậm chí nó có khả năng làm hỏng thiết bị của bạn. Để cho hệ thống hoạt động hoàn hảo, chúng ta phải truy tìm nguồn gốc của vòng lặp tiếp đất và sửa chữa nó.

Trong những trường hợp như vậy, bạn có thể loại bỏ hoàn toàn các vòng lặp tiếp đất gây phiền nhiễu trên cho hệ thống âm thanh của bạn bằng cách cô lập thiết bị bằng cáp TOSLINK. Hãy nhớ rằng, cáp TOSLINK là cáp quang, và bởi vì các dây cáp này có chất liệu hoặc là hoàn toàn bằng nhựa hoặc là bằng nhựa và thủy tinh mà các vật liệu này không có khả năng dẫn điện nên không thể đóng vai trò làm trung gian để truyền tiếng ồn gây ra từ các vòng lặp tiếp đất

Bạn sẽ phải làm gì trong khi bản thân bạn thì muốn sử dụng một cặp tai nghe analog để kết nối với TV trong khi vợ/chồng của bạn lại muốn sử

Dịch vụ

Danh mục chất thải nguy hại
Các chất thải được phân loại là chất thải nguy hại khi có ít nhất một trong các tính chất sau: - Dễ nổ (N): Các ...
Bột vỏ sầu riêng giúp thu hồi dầu tràn ven biển

Bột vỏ sầu riêng giúp thu hồi dầu tràn ven biển

iến sỹ S. Kathiresan, giảng viên Khoa Công nghệ sinh học của Đại học AIMST, Malaysia đã phát hiện ra rằng bột vỏ sầu riêng, sau khi ...
Công ty xử lý nước thải

Công ty xử lý nước thải

Công ty xử lý nước thải chúng tôi chuyên sâu về lĩnh vực xử lý nước thải sinh hoạt, sản xuất của các nhà ...
Thu mua phế liệu may

Thu mua phế liệu may

Lời đầu tiên cho chúng tôi gửi lời hỏi thăm lời chúc tốt đẹp tới Quý Khách. congtyxulynuocthai.net chuyên thu mua phế liệu may ...
Báo cáo môi trường

Báo cáo môi trường

Đối tượng: Các khu công nghiệp, khu dân cư, khu đô thị, bệnh viện, khách sạn,.. các nhà máy, nhà xưởng, các ...

Tư vấn môi trường

Cung cấp thiết bị xử lý môi trường
 Qua nhiều năm thành lập và vượt qua nhiều khó khăn và thử thách, công ty đã từng bước khẳng định uy tín và ...
Cung cấp hóa chất xử lý môi trường

Cung cấp hóa chất xử lý môi trường

 Công Ty Kỹ thuật công nghệ môi trường Việt chuyên cấp các loại hóa chất xử lý môi trường hóa chất công ...
Hệ thống xử lý nước thải

Hệ thống xử lý nước thải

congtyxulynuocthai.net có kinh nghiệm chuyên sâu trong lĩnh tư vấn thiết kế - Thi công vận hành hệ thống xử lý nước thải. Với đội ...
Thu gom xử lý chất thải

Thu gom xử lý chất thải

Thu gom, vận chuyển và xử lý các loại chất thải công nghiệp, chất thải nguy hại của các ngành công nghiệp. Khu vực xử ...
Tư vấn môi trường

Tư vấn môi trường

congtyxulynuocthai.net với đội ngũ nhân viên tư vấn có trình độ năng lực và giàu kinh nghiệm trong lĩnh vực môi trường.  ...

Dịch vụ

Thống kê truy cập

  • Đang truy cập:2
  • Hôm nay: 16
  • Tổng lượt truy cập:136555
Cáp quang Singlemode

Cáp quang Singlemode - Tel: +84-908-744-256